7@2 - We Are Friend
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

khai' nie^m. cua? tinh ye^u ho.c sinh

2 posters

Go down

khai' nie^m. cua? tinh ye^u ho.c sinh Empty khai' nie^m. cua? tinh ye^u ho.c sinh

Bài gửi  Kowaki-is-me Sat Oct 03, 2009 10:58 pm

Đừng vôi gọi đó là tình yêu. Cảm xúc thích người bạn khác giới ở lứa tuổi các em là một sự phát triển hoàn toàn bình thường về mặt tâm sinh lý. Ở lứa tuổi này không có những cảm xúc đó mới là lạ. Các thầy cô không bao giờ ngăn cấm một cách thô bạo vào sự phát triển tình cảm đó cả. Nhưng thầy cô có trách nhiệm nói và giải thích cho các em hiểu tình cảm đó là gì. Nếu trong một lớp mà xuất hiện một hay nhiều đôi, đó không phải là thảm hoạ với chúng tôi đâu. Nếu các em có tình cảm tốt đẹp với nhau, hãy giữ gìn tình bạn đó thật trong sáng, tình bạn tốt đẹp sẽ giúp các em vượtqua khó khăn, sẽ chia sẻ những buồn vui. Tình bạn chân thành sẽ giúp cácem trong cả việc học tập nữa. Nhưng thầy cô không khuyến khích tình cảm đó điq uá xa, tức là thành "cái thứ" mà các em gọi là tình yêu đấy. Lớn lên rồi các em mới hiểu tình yêu là thế nào và sẽ thấy tình cảm bây giờ nó khác tình yêu như thế nào. Tình yêu không định nghĩa được nên thầy cũng không thể nói với em thế nào là tình yêu đâu. Chỉ có điều, nếu các em dành quá nhiều thời gianvà trí óc cho những tình cảm của tuổi mới lớn, để tình cảm đó làm ảnh hưởng quá nhiều cuộc sống của mình sẽ làm cho việc học hành sa sút. Điều này sẽ ảnh hưởng tới tương lai của các em. Cuộc đời còn dài lắm, nếu chỉ vì nó mà chúng ta đánh mất một tương lai tươi sáng thì có đáng không em? Các em hãy giữ cho tình cảm của mình trong sáng, hãy cố gắng học tập thành đạt, vượt qua những thử thách trước mắt rồi tình yêu đẹp và bền vững sẽ đến.
"Những chiếc giỏ xe chở đầy hoa phuợng , em chở mùa hè của tôi đi đâu " Có thể nói : tình yêu của tuổi học trò là 1 quãng thời gian đẹp nhất, lãng mạng nhất. Nếu là 1 tình yêu của tuổi học trò là phải biết bảo nhau cùng vươn lên ,cùng tiến tới . Nhưng hiện tại bây giờ nó đã bị lạm dụng quá nhiều .Kô còn cái gọi là tình yêu của tuổi học trò nữa.Quá thực dụng ,quá vội vàng và chính điều đó đã làm lên cái gọi là " Hậu tình yêu của tuổi học trò "
Theo mình, iu sớm mà giúp nhau tiến bộ thì wá tốt, còn nếu iu sớm mà chỉ suốt ngày jận dỗi, rồi đau khổ này nọ thì cực kì ko nên. Cái j` cũng có điểm dừng của nó.
Bản thân mình cũng là ng` "iu" sớm (đơn phương), nh' mình cũng ko ủng hộ cho mọi tr` hợp iu sớm. Nhiều đôi mình thấy iu sớm mà fát ghê. Nhẹ thì hun nhau, thậm chí "đá lưỡi", "đồ khủng" thì thậm chí còn thuê film sex về rồi...như thế nào thì tự bít.[code][quote]
[list=1][*][list][*][right]

[center]to'm la.i j=iu chi? kho^? tho^i, iu som' thi che^t'
Kowaki-is-me
Kowaki-is-me
Member
Member

http://me.zing.vn/vipboy9122000/profile

khai' nie^m. cua? tinh ye^u ho.c sinh Empty Re: khai' nie^m. cua? tinh ye^u ho.c sinh

Bài gửi  nana_flour Sun Oct 04, 2009 10:16 am

thằng kja mày send bài này lên làm tao đau lòng wá Sad

nana_flour
Member
Member

khai' nie^m. cua? tinh ye^u ho.c sinh Empty Re: khai' nie^m. cua? tinh ye^u ho.c sinh

Bài gửi  Kowaki-is-me Sun Oct 04, 2009 11:21 am

nana_flour đã viết:thằng kja mày send bài này lên làm tao đau lòng wá Sad
ke cha may, tao d' quam tam
Kowaki-is-me
Kowaki-is-me
Member
Member

http://me.zing.vn/vipboy9122000/profile

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics